Hạnh nhân có được coi là một loại hạt không?

Hạnh nhân có được coi là một loại hạt không?
Hạnh nhân có được coi là một loại hạt không?
Anonim

Hạt câybao gồm hạnh nhân, quả hạch Brazil, hạt điều, quả phỉ, quả hồ đào, quả hồ trăn và quả óc chó. … Hạt nhục đậu khấu, hạt dẻ nước, hạt bí và hạt shea không phải là hạt cây (thuật ngữ “hạt” không phải lúc nào cũng chỉ một loại hạt cây) và thường được những người dị ứng với hạt cây dung nạp tốt.

Hạnh nhân có thực sự là hạt không?

Một số ví dụ về các loại hạt thực sự bao gồm quả sồi, hạt dẻ và quả phỉ. Mặt khác, quả của cây điều, cây hạnh nhân và cây hồ trăn làkhông phải là loại hạt thực sự, mà được phân loại là "thuốc". Drupes là loại trái cây có nhiều thịt ở bên ngoài và có lớp vỏ bao phủ một hạt ở bên trong.

Tôi có thể uống chiết xuất hạnh nhân nếu tôi bị dị ứng với các loại hạt không?

Chiết xuất hạnh nhân nguyên chất được làm từ ba thành phần dầu hạnh nhân, rượu và nước. Bất kỳ sản phẩm chiết xuất hạnh nhân nào với những thành phần đó đều không an toàn cho người bị dị ứng hạt cây.

Tại sao hạnh nhân không phải là một loại hạt?

Hạnh nhân, loại hạt yêu thích của rất nhiều người ăn lành mạnh do chất béo lành mạnh của chúng,thực ra không phải là loại hạt nào. Chúng là một loại trái cây. … Nhưng quả hạnh phát triển với lớp thịt bên ngoài đó làm thức ăn, bên dưới là lớp vỏ cứng của quả hạnh phát triển. Điều này đủ điều kiện cho quả hạnh nhân như một loại thuốc, giống như xoài hoặc anh đào.

Hạt nào không phải là hạt?

Ví dụ như

Hạnh nhân, thực chất là thuốc, không phải là hạt. Hạt điều, hạt dẻ cười và hạt thông cũng vậy. Nhiều loại hạt câylà quả hạch, bao gồm quả óc chó và quả hồ đào (mặc dù gây nhầm lẫn rằng chúng được gọi là hạt quả hạch vì chúng khó phân loại và không phải là hạt thực vật thực sự).

Đề xuất: