Trong khi Nerds không chứa thành phần gluten, chúng được chế biến trong một cơ sở có chứa gluten, vì vậychúng không được coi là không chứa gluten. Vui lòng xem lại nhãn thành phần để đảm bảo thực phẩm an toàn. Vui lòng đọc kỹ thành phần và nhãn dinh dưỡng. Cần trợ giúp để hiểu nội dung cần tìm trên các nhãn đó?
Có phải sợi dây mọt sách không chứa gluten không?
Giống như hầu hết các loại kẹo do Nerds sản xuất, kẹo dây thừngcũng không chứa gluten. Kẹo dây Nerds không chứa bất kỳ thành phần nguồn gluten nào như lúa mì. Tuy nhiên, Nerds cảnh báo người tiêu dùng rằng một số sản phẩm Nerd có thể được chế biến tại một cơ sở có các sản phẩm gluten khác và có thể gây nhiễm chéo.
Dây thừng mọt sách làm bằng gì?
Nerds Rope bao gồm chuỗidẻo dai với nhiều loại Nerds được gắn bên ngoài.
SweeTarts có không chứa gluten không?
SweeTarts (giống ban đầu không chứa gluten, kiểm tra nhãn trên các giống khác) Trolli Gummies và Fruit Snacks (tất cả ngoại trừ Sour Brite Bites và Twisted Sour Brite Crawlers)
Kẹo dẻo có chứa gluten không?
Giống như kẹo gậy Starburst của Wrigley, kẹo Lifesaverskhông chứa tất cả các thành phần gluten(được coi là không chứa gluten ở mức dưới 20 phần triệu) và không được sản xuất trên thiết bị dùng chung.